Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
Xã Phúc Thịnh tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018
Ngày 01/10/2018 07:22:14
Ngày 27/9/2018 UBND xã Phúc Thịnh đã tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018
Chiều ngày 27/9/2018, tại nhà văn hóa Làng Bái xã Phúc Thịnh, UBND xã Phúc Thịnh đã tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018 với chủ đề "Quản lý rác thải vì môi trường nông thôn bền vững"
Tới dự buổi lễ phất động có đồng chí Trương Thị Hòa - Trưởng Phòng Tài nguyên môi trường huyện Ngọc Lặc; đồng chí Lê Bá Ngọc - Bí Thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã, đại diện Thường trực HĐND, UBND, MTTQ, đại diện các đoàn thể và đông đảo đoàn viên Công đoàn cơ quan UBND xã; các đồng chí trưởng làng trong toàn xã; toàn thể các thầy, cô giáo và các em học sinh trường THCS Phúc Thịnh, đông đảo nhân dân Làng Bái.
Sau khi khai mạc lễ phát động, UBND xã đã tổ chức ra quân làm vệ sinh môi trường đường làng, ngõ xóm tại đơn vị Làng Bái./.
Tới dự buổi lễ phất động có đồng chí Trương Thị Hòa - Trưởng Phòng Tài nguyên môi trường huyện Ngọc Lặc; đồng chí Lê Bá Ngọc - Bí Thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã, đại diện Thường trực HĐND, UBND, MTTQ, đại diện các đoàn thể và đông đảo đoàn viên Công đoàn cơ quan UBND xã; các đồng chí trưởng làng trong toàn xã; toàn thể các thầy, cô giáo và các em học sinh trường THCS Phúc Thịnh, đông đảo nhân dân Làng Bái.
Sau khi khai mạc lễ phát động, UBND xã đã tổ chức ra quân làm vệ sinh môi trường đường làng, ngõ xóm tại đơn vị Làng Bái./.
Tin cùng chuyên mục
-
HỘI NÔNG DÂN XÃ PHÚC THỊNH TỔ CHỨC HỘI NGHỊ PHÁT ĐỘNG THỰC HIỆN NỘI DUNG "VƯỜN ĐẸP"TRONG PHONG TRÀO "NHÀ SẠCH, VƯỜN ĐẸP, HÀNG RÀO XANH"
17/07/2024 14:07:34 -
Đảng uỷ xã Phúc Thịnh tổ chức hội nghị trực tuyến quán triệt quy định số 144-QĐ/TƯ Chỉ thị số 35-CT/TW Của Bộ chính Trị
15/07/2024 13:44:20 -
Một số mô hình chuyển đổi cây trồng của Nông dân Phúc Thinh
24/04/2024 10:02:47 -
TẬP HUẤN THỰC HIỆN CÁC TIÊU CHÍ PHONG TRÀO "NHÀ SẠCH, VƯỜN ĐẸP, HÀNG RÀO XANH" NĂM 2024
17/04/2024 16:56:37
Xã Phúc Thịnh tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018
Đăng lúc: 01/10/2018 07:22:14 (GMT+7)
Ngày 27/9/2018 UBND xã Phúc Thịnh đã tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018
Chiều ngày 27/9/2018, tại nhà văn hóa Làng Bái xã Phúc Thịnh, UBND xã Phúc Thịnh đã tổ chức lễ phát động hưởng chiến dịch "Làm cho thế giới sạch hơn" năm 2018 với chủ đề "Quản lý rác thải vì môi trường nông thôn bền vững"
Tới dự buổi lễ phất động có đồng chí Trương Thị Hòa - Trưởng Phòng Tài nguyên môi trường huyện Ngọc Lặc; đồng chí Lê Bá Ngọc - Bí Thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã, đại diện Thường trực HĐND, UBND, MTTQ, đại diện các đoàn thể và đông đảo đoàn viên Công đoàn cơ quan UBND xã; các đồng chí trưởng làng trong toàn xã; toàn thể các thầy, cô giáo và các em học sinh trường THCS Phúc Thịnh, đông đảo nhân dân Làng Bái.
Sau khi khai mạc lễ phát động, UBND xã đã tổ chức ra quân làm vệ sinh môi trường đường làng, ngõ xóm tại đơn vị Làng Bái./.
Tới dự buổi lễ phất động có đồng chí Trương Thị Hòa - Trưởng Phòng Tài nguyên môi trường huyện Ngọc Lặc; đồng chí Lê Bá Ngọc - Bí Thư Đảng ủy - Chủ tịch HĐND xã, đại diện Thường trực HĐND, UBND, MTTQ, đại diện các đoàn thể và đông đảo đoàn viên Công đoàn cơ quan UBND xã; các đồng chí trưởng làng trong toàn xã; toàn thể các thầy, cô giáo và các em học sinh trường THCS Phúc Thịnh, đông đảo nhân dân Làng Bái.
Sau khi khai mạc lễ phát động, UBND xã đã tổ chức ra quân làm vệ sinh môi trường đường làng, ngõ xóm tại đơn vị Làng Bái./.
Tin khác
Tin nóng
![](file/thumb/260/300/635995516.jpg )
![](file/thumb/260/155/635995514.jpg )
công khai TTHC
![](file/thumb/260/100/635995515.jpg )